เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าอาการลมชักแบบสะดุ้งผวา(infantile)มีใครรักษาลูกได้หายขาดไหมครับ  (อ่าน 1533 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nongart

• Newbie
  • *
ผมชื่อแม็กเป็นพ่อน้องอาร์ตน้องอายุ8เดือนมีอาการลชัดชัดแบบผวา(infantile)รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับตอนนี้รักษามาได้เกือบ 10 วัน หมอให้ยา sabril(vigabatri)500mgทานครั้งละครึ่งเม็ดเช้าเย็นอาการในช่วง3วันแรกไม่มีอาการผวาเลยหลังจากใช้ยามาได้4วันมีอาการชักประมาณวันเว้นวันเลยตัดสินใจเพิ่มยาในช่วงวันที่ 7 มิย 61 เข้ารักษาเมื่อวันที่ 28 พค 61
หมอยังไม่แจ้งผลตรวจ egg รอผลเดือนหน้าครับ
อยากทราบว่ามีใครรักษาด้วยยาตัวนี้แล้วหายขาดบ้างไหมครับรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
Re: อยากทราบว่าอาการลมชักแบบสะดุ้งผวา(infantile)มีใครรักษาลูกได้หายขาดไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 มิถุนายน 2018 เวลา 21:30 น. »
Sabril เป็นยาตัวแรกๆที่ควรใช้กับ infantile เคยมีเด็กที่ใช้แล้วหายหลังกินยาไป2 ปีลองอ่านเรื่องของน้อง jelly ดูค่ะ

ออฟไลน์ Ninjazero

• Newbie
  • *
    • สโบเบท
Re: อยากทราบว่าอาการลมชักแบบสะดุ้งผวา(infantile)มีใครรักษาลูกได้หายขาดไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 พฤศจิกายน 2018 เวลา 10:00 น. »
เป็นปัญหาที่ใช้เวลานานมั้ยในการรักษา