เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทุกท่านช่วยดูอาการชักของหลานสาวผมให้หน่อยครับ  (อ่าน 1064 ครั้ง)

ออฟไลน์ inspiretiger

• Newbie
  • *
รบกวนทุกท่านช่วยดูอาการชักของหลานสาวผมให้หน่อยครับ
« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 พฤศจิกายน 2017 เวลา 17:09 น. »
รบกวนทุกท่านช่วยดูอาการชักของหลานสาวผมให้หน่อยครับว่าอาการชักแบบนี้ เป็นถี่ครับ เกือบจะทุก5 นาที ตอนนี้ lab เลือดแล้วยังไม่พบอะไร หมอสัณนิฐานว่ามีเชื้อโรคเลยให้ยาฆ่าเชื่อมาทาน รอพรุ่งนี้ scan สมองครับ ท่านไดเคยพบอาการแบบนี้แล้วพอจะแนะนำให้หาข้อมูลที่ไหนได้บ้างครับรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
Re: รบกวนทุกท่านช่วยดูอาการชักของหลานสาวผมให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 พฤศจิกายน 2017 เวลา 23:59 น. »
เปิด vdo ไม่ได้ค่ะ
พบหมอที่ไหนคะ ก่อนมีอาการชักเป็นอะไรมาก่อนรึเปล่า ชักมานานหรือยังคะ

ออฟไลน์ Frankking

• Newbie
  • *
    • สโบเบท
Re: รบกวนทุกท่านช่วยดูอาการชักของหลานสาวผมให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 พฤศจิกายน 2018 เวลา 15:17 น. »
เป็นบ่อยขนาดนี่อาการน่าเป็นห่วงนะครับ