เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องอายุ1ขวบ3เดือน  (อ่าน 985 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tanida

• Newbie
  • *
น้องอายุ1ขวบ3เดือน
« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 มกราคม 2017 เวลา 17:10 น. »
น้องกวิน เพิ่งชักครั้งแรก ตรวจพบเจอ โรคลมชัก
อยากขอคำแนะนำ สถานที่รักษา ช่วยแนะนำหมอด้วยค่ะ
ปล. น้องทำ EEGกับคุณหมอสมจิต ที่สมิติเวช
คุณหมอรักษาที่ รพ.เด็กด้วย
 อยากทราบว่าคุณหมอรักษาเป็นยังไงบ้าง
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
Re: น้องอายุ1ขวบ3เดือน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 มกราคม 2017 เวลา 09:04 น. »
หมอรักษาเป็นอย่างไรบ้าง-คุณแม่ต้องดูเองค่ะ ดูความใส่ใจ การอธิบายอาการ การวางแผนการรักษา คุณแม่สงสัยอะไรก็ถามหมอ ฟังว่าคำตอบเป็นอย่างไร หมอสมจิตเป็นหัวหน้าระบบประสาทเด็ก ที่รพ.เด็กอยู่แล้ว สมาชิกหลายๆคนก็รักษาที่นั่น แต่ถ้ารักษาแล้วไม่พอใจ คุมชักไม่ได้ ก็ลองปรึกษาหมอท่านอื่นบ้างก็ได้ มีหลายแห่งค่ะ  รพ.รามา รพ.พระมงกุฏ รพ.จุฬา รพ.ศิริราช หรือจะไปรพ.เอกชนก็มีหลายแห่งเหมือนกัน

ออฟไลน์ Tanida

• Newbie
  • *
Re: น้องอายุ1ขวบ3เดือน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 มกราคม 2017 เวลา 21:47 น. »
ขอบคุณค่ะ
ที่แนะนำ