เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคเด็กสำหรับเชียงใหม่ เฉพาะเด็กโดยเฉพาะ  (อ่าน 3630 ครั้ง)

ออฟไลน์ krisky

• Jr. Member
  • *
    • http://www.temppic.com/img.php?22-05-2017:1495431693_0.67619000.gif
คลีนิคเด็กสำหรับเชียงใหม่ เฉพาะเด็กโดยเฉพาะ
« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 ตุลาคม 2016 เวลา 14:52 น. »

เป็นคลีนิคที่อยู่ในจังหวัดเชียงใหม่ ของบุคลากร รพ.ของรัฐที่เชี่ยวชาญเกี่ยวกับเด็ก ราคาก็ไม่แพงมาก ที่สำคัญ บุคลากรทั้งหลายก็ประจำอยู่ รพ.มหาราช เชียงใหม่ ครับ ก็เป็นทางเลือก เผื่อมาเชียงใหม่ แล้วเกิดเจ็บป่วย คลีนิคเหล่านี้ก็เป็นตัวเลือกหนึ่งที่น่าสนใจที่จะบันทึกเอาไว้

ที่สำคัญ บรรดาอาจารย์หมอ ใจดีกันทุกคนครับ ลูกผมส่วนมากจะเป็นหวัด เวลาไปหา เรื่องชักอะไร ถามหมอได้ ก็แนะนำอาจารย์ให้อีกทอด คือ ปรึกษานั่นแหละ ผมวนครบทุกคนแล้วก็สรุปเลยว่า เยี่ยม ครับ และนับถือในความตั้งใจของบุคลากรที่รวมตัวกันออกมาทำ แม้ว่าดูจะการค้านิดหน่อย แต่ท่านก็ทำงานให้กับ รพ.เต็มที่ ในเวลาราชการ จนถึงเลยเวลาราชการ แล้วก็หมุนเวียนกันมาที่คลีนิค ครับ

ที่ผมทราบดี เพราะไปบ่อยมาก ตอนลูกผมนอน NICU ครับ

แต่ถ้าใครจะไปเอกชน ก็มี รพ.เชียงใหม่ราม มี section ของเด็ก เผื่อท่านไม่ทราบ หรือมาเที่ยวเชียงใหม่ แล้วมีอาการกระทันหัน ก็ควรทราบเอาไว้ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ