เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: คำเตือนจากผลิตภัณฑ์แฮร์ทรีทสำหรับผมร่วง/ยาคุมกำเนิด/น้ำมันอีฟนิ่งพริมโรส  (อ่าน 2520 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
http://www.jzserum.com/product/19/แฮร์ทรีท-บำรุงผม-กระตุ้นผมใหม่-ด้วยสุคนธบำบัดผสานเวชศาสตร์โบราณของไทยและต่างชาติ

ยี่ห้อนี้ต่ายใช้อยู่ค่ะ แต่เป็นผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับหน้า (ยี่ห้อนี้ผลิตภัณฑ์ดูแลหน้าต่ายทาให้ลูกค่ะเพราะอ่อนโยนมากกว่ายี่ห้ออื่น ให้ข้อมูลการใช้เยอะมาก ) พอไปเจอะคำเตือนเกี่ยวกับแฮร์ทรีทยอมรับว่าตกใจมากว่าการทาอยู่ภายนอกมีผลอะไรกับโรคลมชัก เพราะต่ายกำลังจะซื้อผลิตภัณฑ์ดูแลก่อนร่วงนะค่ะ ซึ่งในยี่ห้ออื่นๆส่วนผสมก็คงไม่ต่างกันเท่าไหร่ ใครพอมีข้อมูลลงเพิ่มได้นะคะ

แนะนำตัดผมให้สั้นที่สุด จะทำให้การรักษา ฟื้นฟูง่ายขึ้น และถ้าผมสั้นสระแล้วปล่อยแห้งเอง หรือใช้ลมเย็นช่วยเป่านิดหน่อยเท่านั้น  ลมร้อนก็ทำร้ายหนังศรีษะได้มาก ใช้แชมพูอ่อน(ตัวคลีนเซอร์จากเวปนั้นราคาสูงถ้าเทียบกับแชมพูดทั่วไป สามารถใช้สระผมได้  ต่ายใช้ล้างหน้าให้ลูกค่ะ)

ส่วนน้ำมันอิฟนิ่มพริมโรสอาหารเสริม ก็จะมีเขียนตัวเล็กๆไว้ข้างขวด

ยาคุมกำเนิดที่มีข้อควรระวังในการใช้ (เท่าที่ทราบมาควรคุมด้วยห่วงค่ะ) และยาเลื่อนประจำเดือนที่ไม่มีฉลากเตือนอะไรเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคารที่ 20 มกราคม 2015 เวลา 11:43 น. โดย Thanks-Epi »
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ Karaholt

• Newbie
  • *
    • maxbet
สระผมแต่มีผล หรือว่ามีผลต่อการดูดซึ่งของผิวหนังครับ

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
สระผมแต่มีผล หรือว่ามีผลต่อการดูดซึ่งของผิวหนังครับ
ไม่ทราบค่ะ เมล์ไปถามแล้วแต่ไม่ได้คำตอบว่าเกี่ยวอะไรกัน
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@