Forum > ทำความรู้จักโรคลมชัก

ลมชักเป็นกรรมพันธ์ุ หรือไม่

(1/1)

cheaic:
ลมชักเป็นกรรมพันธ์ุ หรือไม่
คุณหมอ หรือผู้ที่มีความรู้บอกหน่อย

NONG:
ลมชักเป็นพันธุกรรม และเกิดขึ้นได้เองด้วยค่ะ
ทุกคน ทุกเพศ ทุกวัย มีโอกาสเป็นโรคลมชักได้ ไม่ว่าในครอบครัวจะมีประวัติเป็นโรคลมชักหรือไม่

Vinfotal:
ออครับ แล้วเป็นเพราะอะไรครับถึงเกิดขึ้นได้

Jumanut:
นั้นสิครับมันเกิดขึ้นเพราะอะไรครับ

withmysimplelife:
อาจจะเป็นบางชนิดหรือเปล่าคะ แต่ครอบครัวเราไม่มีใครเป็นเลย
หรืออาจจะมีคลื่นชักอยู่ข้างในแต่ไม่เคยแสดงอาการเพราะไม่ได้ถูกกระตุ้น
เราชักตอนที่เราออกกำลังกายหนัก แบบหนักมากค่ะ อันนั้นคือจุดเริ่มต้นเลย55

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version