เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคายา Keppra 500mgคับ  (อ่าน 16979 ครั้ง)

ออฟไลน์ fangel

• Newbie
  • *
สอบถามราคายา Keppra 500mgคับ
« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 ตุลาคม 2014 เวลา 11:06 น. »
สอบถามราคายา Keppra 500mg คับ แล้วก็สถานที่ซื้อ

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
Re: สอบถามราคายา Keppra 500mgคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 พฤศจิกายน 2014 เวลา 18:48 น. »
ยาตัวนี้ถ้า รพ ตำรวจ ราวๆ เม็ดละ  43.5 บาท
สถานที่ซื้อน่าจะเป็นคลังยาใกล้ รพ.น่าจะมีหรือเปล่าคะ  เสริชหาในเนต แล้วโทรสอบถามตามร้านได้เลยค่ะ
ราคาอาจจะไม่เท่ากันนะค่ะ เพราะต่ายคิดตามใบยาของ รพ.ตำรวจ (ประกันสังคม)

ตัวนี้ถ้าประกันสังคมอยู่ในสิทธิ์นะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ที่ 05 กันยายน 2015 เวลา 22:42 น. โดย Thanks-Epi »
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ คุณธัน

• Newbie
  • *
Re: สอบถามราคายา Keppra 500mgคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ธันวาคม 2014 เวลา 16:14 น. »
พอทราบมั้ยคะ ลูกสาว 9 ขวบ เป็นลมชักเหม่อ รักษาอยู่ที่ รพที่กรุงเทพ จ่ายเงินเองไม่ได้ใช้สิทธิ์ใดๆ คุณหมอจะมีการปรับเปลี่ยนยา จากเดพากิน มาเป็น keppra 500 mg  เนื่องจากเดพากิน ทำให้ตับอักเสบ
ถ้าเราจะรักษารพที่กรุงเทพ เหมือนเดิม เนื่องจาก รักษามาต่อเนื่องไม่อยากเปลี่ยนหมอ
- เราสามารถใช้สิทธิ์บัตรทอง เพื่อไปรับยา keppra 500 mg ที่รพ สิทธิ์ บัตรทอง ได้หรือไม่คะ
- keppra 500 mg  ไม่รู้เป็นยานอกบัญชี หรือในบัญชี คะ
 :) ;)
- ค่ายาสูงมากคะ

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ธันวาคม 2014 เวลา 16:27 น. »
พอทราบมั้ยคะ ลูกสาว 9 ขวบ เป็นลมชักเหม่อ รักษาอยู่ที่ รพที่กรุงเทพ จ่ายเงินเองไม่ได้ใช้สิทธิ์ใดๆ คุณหมอจะมีการปรับเปลี่ยนยา จากเดพากิน มาเป็น keppra 500 mg  เนื่องจากเดพากิน ทำให้ตับอักเสบ
ถ้าเราจะรักษารพที่กรุงเทพ เหมือนเดิม เนื่องจาก รักษามาต่อเนื่องไม่อยากเปลี่ยนหมอ
- เราสามารถใช้สิทธิ์บัตรทอง เพื่อไปรับยา keppra 500 mg ที่รพ สิทธิ์ บัตรทอง ได้หรือไม่คะ
- keppra 500 mg  ไม่รู้เป็นยานอกบัญชี หรือในบัญชี คะ
 :) ;)
- ค่ายาสูงมากคะ

คุ้นๆว่าอยู่ในบัญชีนะครับ บัตรทอง
ต้องลองถามคุณหมอที่รักษาดูว่าลงรพ.รัฐที่ไหนหรือเปล่า
คุณธนก็ตามไปรพ.ที่นั่นครับ เพื่อใช้สิทธิตรงนี้ได้
ลองคุยดูก่อนนะครับ
รอเพื่อนๆมาตอบ
สู้สู้

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2014 เวลา 12:42 น. »
เหมือนจะเป็นยาในบัญชีนะคะ ยังไงลองเช็คดูก่อน
การจะไปเบิกยาใน รพ.บัตรทองก็น่าจะทำได้ แต่ต้องเอาเด็กไปตรวจแล้วแจ้งหมอว่าทานยาตัวไหนอยู่ แล้วคุมได้ หมอก็จะสั่งยานั้นให้ (ปกติหมอจะไม่เปลี่ยนยาโดยไม่จำเป็น) จะมีปัญหาตรงที่ต่อไปถ้าหมอ รพ.กรุงเทพ เปลี่ยนยาอีก หรือเพิ่มปริมาณมากขึ้น ถ้าคุยกับหมอที่ รพ.บัตรทองไม่ได้ หมอ รพ.ที่ใช้สิทธิอาจพิจารณาให้ยาไม่เหมือนกันก็จะเบิกยาไม่ได้อีก เพราะต้องยึดว่าจะให้หมอท่านไหนรักษาก็ต้องทานยาตามนั้น
ตอนนี้ถ้ายังไม่ได้ไป รพ.บัตรทอง ก็หาซื้อยานอก รพ.จะได้ลดค่ายาไปไม่ใช่น้อย ร้านยาใหญ่ๆ ส่วนมากมียากันชักขาย (ถ้าไม่ใช่ยาที่ห้ามขายนอก รพ.)

ออฟไลน์ พี่นัท(ปีศาจแดง)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 สิงหาคม 2015 เวลา 12:23 น. »
เบิกไม่ได้คับ ไม่อยู่ในบัญชี นอกจากหมอสั่งให้พิเศษเท่านั้นคับ  :( :(

ออฟไลน์ พี่นัท(ปีศาจแดง)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 สิงหาคม 2015 เวลา 12:32 น. »
ผมลืมบอก ผมซื้ออยู่ 2540 บาท ตรงข้ามศิริราช(กว่าจะได้ราคานี้) Kappa 500 mg กล่องนึง 60 เม็ด
ฝากผมซื้อได้นะคับ คนเป็นโรคเดียวกัน

ออฟไลน์ Tee9090

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 26 พฤษภาคม 2021 เวลา 00:22 น. »
สวัสดี?ครับ?สมาชิก?ใหม่?ยาkappra 500gผมมี?ลอทใหม่? ขายได้1300นะครับ?นัดรับได้?นะครับ
กทม? ปทุมธานี

ขอบคุณ?แอดมิน